[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 2.5
โรงเรียนวัดท้องคุ้ง “ไพโรจน์ประชาสรรค์”,โรงเรียนวัดท้องคุ้ง,วัดท้องคุ้ง,โรงเรียนวัดท้องคุ้ง ชลบุรี
โทรบอกลูกมารับศพ ลุงคว้าปืนยิงหลานสาวพิการดับ เป่าขมับตัวเองตายตาม(17 ธ.ค. 2560, 00:25) 'ปืน'เม็ดเดียวดับสาลิกา 1-0- 'สิงห์'คำรามขย้ำนักบุญ 1-0 แต้มทาบผี(17 ธ.ค. 2560, 00:17) โ€˜พี่เสือโ€™ ดราม่าลิ้นห้อย! เซฟโทษทดเจ็บดับม้าขาว 1-0 นำฝูงต่อ(16 ธ.ค. 2560, 23:50) โ€˜งูใหญ่โ€™ ช็อกคาบ้าน! อูดิบุกเปิดซิง 3-1 ส่อร่วงฝูงกัลโชฯ(16 ธ.ค. 2560, 23:00) เดินซื้อของใกล้บ้าน หนุ่มดับริมถนน กระบะชนแล้วหนี!! เศษกระจกมองข้างตก(16 ธ.ค. 2560, 22:58) 'ขาวสนิท' ไล่แทงชนะแต้ม 'แสงดาว' มวยคู่เอกลุมพินี(16 ธ.ค. 2560, 22:57) ถูกหวย 18 ล้าน ต้องนิ่งยิ้มอ่อน หนุ่ม 33 โคตรเฮง! ซื้อจากตลาดพิษณุโลก(16 ธ.ค. 2560, 22:23) แทบนั่งไม่ติด! สาวขอนแก่นพลิกดับ โ€˜คิง-กรุงเทพโ€™ สุดมัน 3-2 เซต(16 ธ.ค. 2560, 22:15) สลด! ลุงวัย 70 ขับกระบะมารักษาตา วูบตกข้างทาง ตัวเองดับ เพื่อนเจ็บ 7(16 ธ.ค. 2560, 22:02) หนุ่มใหญ่คลั่ง! เมียสาวหนี ดื่มจนเมาจุดไฟเผาบ้าน เดินไปจะให้รถไฟชนตาย(16 ธ.ค. 2560, 21:22) กู๊ดไอเดีย! ตำนานปืนแนะ 'มู' โละ 'มิคกี้' ทำทุนช่วงปีใหม่(16 ธ.ค. 2560, 21:15) เศร้า! หนุ่มม้งเชียงราย เครียดจัด ซดยาฆ่าหญ้าดับอนาถ (16 ธ.ค. 2560, 20:45) 'น้องเมย์' แผ่วปลาย! พ่าย 'อกาเนะ' 1-2 เกม ร่วงตัดเชือกขนไก่ดูไบฯ(16 ธ.ค. 2560, 20:36) หนุ่มชาวนาดวงเฮง ถูกรางวัล 12 ล้าน สุดดีใจ ได้เงินรักษาเมียป่วยโรคไตโ€จ(16 ธ.ค. 2560, 20:30) โอ๊ต ปราโมทย์ เผยเหตุผลทำไมโพสต์ดราม่าวงการนี้อยู่ยาก (คลิป)(16 ธ.ค. 2560, 20:15) รปภ.สุราษฎร์ฯ สุดเฮง! สุ่มเลขท้ายธนบัตร ถูกรางวัลที่ 1 รับ 6 ล้าน (16 ธ.ค. 2560, 20:10) ดาร์บี้แมตช์มันหยด! โ€˜บลูเวฟโ€™ เฉือน โ€˜พัทยาโ€™ สุดหวิว 3-2(16 ธ.ค. 2560, 20:10) 'เสี่ยเต็นท์รถ'เฮง! ฝันตกในบ่อทอง ซื้อเลข 96 ถูกรางวัลที่ 1 รับ 30ล.(16 ธ.ค. 2560, 19:51) จุดดึงหน้าปก พระเอก-นางเอก อำลาอาลัยอาหารสมอง คู่สร้างคู่สม 38 ปี (16 ธ.ค. 2560, 19:50) 'ฆูเลียน' ยันภูมิใจแข้งช้างศึกยู-21 แม้พ่ายโยโกฮามา(16 ธ.ค. 2560, 19:35)
เมนูหลัก
ทำเนียบบุคลากร
นายสุทธิโรจน์ บุญชู
ผู้อำนวยการโรงเรียน
ผู้อำนวยการโรงเรียน
คลังเก็บรูปภาพ
ปฏิทินกิจกรรม


ธันวาคม 2560
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
          1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 29 30
31            

สถิติผู้เยี่ยมชม

 เริ่มนับ 6/ก.ค./2558
ผู้ใช้งานขณะนี้ 7 IP
ขณะนี้
7 คน
สถิติวันนี้
47 คน
สถิติเมื่อวานนี้ี้
394 คน
สถิติเดือนนี้
5901 คน
สถิติปีนี้
105708 คน
สถิติทั้งหมด
167811 คน
IP ของท่านคือ 54.90.159.192
(Show/hide IP)
ลิงค์
ปฎิทินปฏิบัติงาน
blog สมาชิก
สถิติผู้เขียน blog 10 อันดับ
บทความ blog ล่าสุดโดย

  

  หมวดหมู่ : ข่าวประชาสัมพันธ์
เรื่อง : ผลการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 67 ปีการศึกษา 2560 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป. ชลบุรี เขต 1
โดย : admin
เข้าชม : 337
อังคาร ที่ 19 เดือน กันยายน พ.ศ.2560 ปักหมุดและแบ่งปัน
     

ผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต ๑
งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560
ระดับเขตพื้นที่การศึกษา  สพป.ชลบุรี เขต 1

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 80.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงชลธิชา  ต้นทอง
2. เด็กหญิงพรนิภา   การเพียร
3. เด็กหญิงวาสนา  คล้ายเจ๊ก
1. นางสาวนภัทร  คงสกุล
2. นางยุภา  อรุณสวัสดิ์
2 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงจิราพร  ลาเสน
2. เด็กหญิงนันทชพร  กั้วกำจัด
1. นางยุภา  อรุณสวัสดิ์
2. นางสาวนภัทร  คงสกุล
3 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  โพธิหล้า
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ศิรประภาวรรณ
3. เด็กหญิงลักษิณา  เจริญนาน
1. นางสาววลัยทิพย์  ศิริรัตน์
2. นางสาวศิรินทรัตน์  ประไพเพชร
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 95.66 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ศิริยัญ 1. นางสาวศิริรัตน์  บุตรโพธิ์
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 88.13 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกมลชนก  กลิ่นแก้วณรงค์
2. เด็กหญิงชานิดา  ภูประวิง
3. เด็กหญิงณัฐพร  มนตรีสาร
4. เด็กหญิงธนัชญา  คำลาด
5. เด็กหญิงปิยะฉัตร  อาสา
6. เด็กหญิงปิยะวัน  ภูตลาดขาม
7. เด็กหญิงลลิตา  บุญเต็ม
8. เด็กหญิงวราพรรณ  อุปถัมภ์
9. เด็กหญิงสุธินี  สายสุด
10. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แพรเขียว
1. นางสาวสุจิตรา  ธรรมศิริ
2. นางโสภนา  ไวเรียบ
3. นางสาวพิราภรณ์  กลิ่นลำดวน
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 88.4 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายปการัง  ลุ้งแก้ว 1. นางสาวบุญนำ  วรพนพิพัฒน์
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงดวงพร  นาดี 1. นายณัฐธพงษ์ชัย  วัชรพงศ์ธร
8 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 74 เงิน ชนะเลิศ 1. เด็กชายคุปตนันท์  สุทธิสอน
 
1. นางสาวพรพิมล  ปะสังตะเต
9 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นาคเถื่อน
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พานแก้ว
3. เด็กหญิงจันทิมา  นอสูงเนิน
4. เด็กหญิงจิรภัทร  สุรัตน์
5. เด็กหญิงจิราภรณ์  มงคลนำ
6. เด็กหญิงจุฑาพร  จันตะมะ
7. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุตรดาวงษ์
8. เด็กชายณัฐวุฒิ  วงศ์สุทา
9. เด็กชายธนกฤต  ขวัญยืน
10. เด็กชายธีรวุฒน์  จอนสำโรง
11. เด็กชายนัทถพล  แจ่มจำรัส
12. เด็กชายนัทธวุฐิ  อ้นโต
13. เด็กหญิงนารายณ์พร  ตาทอง
14. เด็กหญิงปานไพลิน  อนันตกูล
15. เด็กหญิงพรนิภา  พ้นภัยพาล
16. เด็กหญิงพัชราพรรณ  พรมแสง
17. เด็กหญิงพิราวรรณ์  เทพประสิทธิ์
18. เด็กชายภูมินทร์  อดกล้า
19. เด็กหญิงมนัสนันท์  จานสิบสี
20. เด็กชายวชรพล  บุญส่ง
21. เด็กหญิงวรัญญา  แก่นเกษ
22. เด็กหญิงวิมล  รักจันทร์
23. เด็กหญิงศิริพร  เหง้ามูล
24. เด็กหญิงสุพัตตรา  อุ่นทวง
25. เด็กหญิงอทิตยา  เพิ่มพูล
26. เด็กชายอนุกูล  เสาราช
27. เด็กชายอนุชา  สุภาวงษ์
28. เด็กหญิงอาภัสรา  วัฒนะ
29. เด็กหญิงอุไรพร  ไตย์วงศ์
30. เด็กหญิงเกตน์สิรี  สุขเมือง
31. เด็กชายเอกลักษณ์  ร่มโพธิ์ทอง
1. นายรัชชานนท์  รัตนพันธ์
2. นางสาวฐิตินันท์  เมฆศิริวรรณ
3. นางสาวสุจิตรา  ธรรมศิริ
4. นางสาวพรพิมล  ปะสังคะเต
5. นางสาวภัสรา  ไกยนารถ
6. นางสาวพิมพ์ลดา  สินธุนาวา
10 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 93.4 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงกิตติมา  ปวนสินธุ์
2. เด็กหญิงญาดา  ชูทรัพย์
3. เด็กหญิงปิยฉัตร  เพชรปราณี
4. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  แจ่มจำรัส
5. เด็กหญิงวรรณภา  สาขะยัง
6. เด็กหญิงอรกัญญา  ปานปลูก
7. เด็กหญิงอารียา  บูชา
8. เด็กหญิงเพียงเนตร  ลาดบาศรี
1. นางสาวสุรภา  ทองเงิน
2. นางสาวสุวรรณี  นิลสนธิ
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 87.65 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงดารภา  เหล่าพล
2. เด็กหญิงวาสนา  บุญเพ็งพัฒน์
1. นายระพีพัฒน์  กล่อมจิต
2. นางสาวศศินิภา  ปัทมะ
12 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนิชนันท์  แสงชมภู
2. เด็กหญิงปณิดา  ขุนอินทอง
1. นางสาวสุจิตรา  ธรรมศิริ
2. นางสาวนฤมล  ชื่นแผ้ว
13 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายธนพร  จันทะยุทธ
2. เด็กชายธิบดินทร์  สารมโน
1. นางสาวกิตต์นภัส  โพธิกุล
2. นายวรศักดิ์  สีดามล
14 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงสุกฤตา  งามแจ่ม
2. เด็กหญิงเมขลา  สอนสุภา
1. นายวรศักดิ์  สีดามล
2. นางสาวกิตต์นภัส  โพธิกุล
15 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชัญณรงค์  โลมารักษ์
2. เด็กชายประวิทย์  ไชยรัตน์สัมพันธ์
1. นายวรศักดิ์  สีดามล
2. นางสาวกิตต์นภัส  โพธิกุล
16 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนันทกานต์  วงษ์ไชยา
2. เด็กหญิงมณฑิตา  แซ่ฟุ้ง
3. เด็กหญิงอันติมา  ยางนอก
1. นางนุชรีย์  วรชุตินธร
2. นางสมฤดี  มากทรัพย์
17 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 89 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายนฤเบศร์  พิมเจริญ
2. เด็กชายพลากร  แก้วอุดม
3. เด็กชายสิตรัง  ศรีลาดเลา
1. นางสาวดาราวรรณ  เชื้อเวียง
2. นางนุชรีย์  วรชุตินธร
18 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสงกรานต์  แซ้เฮ้ง 1. นางสาวรัตยา  พัทราภรณ์
19 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 87.5 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายคงฤทธิ์  เปรมศรี 1. นายประวิทย์  ทองเทศ
20 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 87 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพิไลพร  ชูทรัพย์
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ศรีนอก
3. เด็กชายเพียรพันธ์  เกษมพิมล
1. นางสาวรัตยา  พัทราภรณ์
2. ว่าที่ร้อยตรีวรกฤดา  เรือนมูล
 
21 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 98 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายชนกนันท์  จันทร์งาม
2. เด็กชายพชรดนัย  วิเชียรพงษ์
 
1. นางสาวเกศริน  พันธุมวรรณ
2. นางสาวพลอยณพัชส์  รุ่งโรจน์






Not Rated stars เฉลี่ย : Not Rated จาก 0 ครั้ง.

ข่าวประชาสัมพันธ์5 อันดับล่าสุด

      อมตะจูเนียร์ลีคครั้งที่ 8 ประจำปี 2560 6/ธ.ค./2560
      ผลการแข่งขันภาษาญี่ปุ่นเพชรยอดมงกุฎ ถ้วยรางวัลพระราชทาน สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามมงกุฎราชกุมาร 6/ธ.ค./2560
      ประเมินโรงเรียนสุจริตเครือข่าย 20% 19/ก.ย./2560
      ผลการแข่งขัน งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 67 ปีการศึกษา 2560 ระดับเขตพื้นที่การศึกษา สพป. ชลบุรี เขต 1 19/ก.ย./2560
      เข้าค่ายอบรมคุณธรรมจริยธรรม ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ถึง มัธยมศึกษาปีที่ 3 7/ส.ค./2560





ชื่อ/Email :
ใส่รหัสที่ท่านเห็นลงในช่องนี้
ความคิดเห็น :


กรุณาใช้คำพูดที่สุภาพ และอย่าใช้คำพูดที่พาดพิงถึงบุคคลอื่นให้เสียหาย ขอขอบคุณที่ให้ความร่วมมือ


ข้อความที่ท่านได้อ่าน เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และส่งขึ้นมาแบบอัตโนมัติ เจ้าของระบบไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่สามารถระบุได้ว่าเป็นความจริงหรือ ชื่อผู้เขียนที่ได้เห็นคือชื่อจริง ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรอง และถ้าท่านพบเห็นข้อความใดที่ขัดต่อกฎหมายและศีลธรรม กรุณาแจ้งที่ neo_reawt@hotmail.com เพื่อให้ผู้ควบคุมระบบทราบและทำการลบข้อความนั้น ออกจากระบบต่อไป

โรงเรียนวัดท้องคุ้ง “ไพโรจน์ประชาสรรค์” หมู่ 2 ตำบลนาป่า อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี 20000
เบอร์โทร 038-119531 โทรสาร 038-119532