[x] ปิดหน้าต่างนี้
Powered by ATOMYMAXSITE 2.5
โรงเรียนวัดท้องคุ้ง “ไพโรจน์ประชาสรรค์”
ทำเนียบบุคลากร
นายสุทธิโรจน์ บุญชู
ผู้อำนวยการโรงเรียน
-
เมนูหลัก
ปฏิทินกิจกรรม


พฤศจิกายน 2561
อา. จ. อ. พ. พฤ. ศ. ส.
        1 2 3
4 5 6 7 8 9 10
11 12 13 14 15 16 17
18 19 20 21 22 23 24
25 26 27 28 29 30  

ลิงค์
สถิติผู้เยี่ยมชม

 เริ่มนับ 6/ก.ค./2558
ผู้ใช้งานขณะนี้ 6 IP
ขณะนี้
6 คน
สถิติวันนี้
100 คน
สถิติเมื่อวานนี้ี้
464 คน
สถิติเดือนนี้
6301 คน
สถิติปีนี้
107211 คน
สถิติทั้งหมด
280467 คน
IP ของท่านคือ 54.235.48.106
(Show/hide IP)

  

  หมวดหมู่ : ข่าวประชาสัมพันธ์
เรื่อง : ผลการแข่งขันงานศิลปหัตกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 67
โดย : admin
เข้าชม : 511
พุธ ที่ 10 เดือน มกราคม พ.ศ.2561 ปักหมุดและแบ่งปัน
     

ผลการแข่งขันงานศิลปหัตกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 67  
ณ  จังหวัดนครนายก
ระหว่าง วันที่ 4-7 เดือน มกราคม พ.ศ. 2561
ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 70.5 เงิน 21 1. เด็กหญิงชลธิชา  ต้นทอง
2. เด็กหญิงพรนิภา   การเพียร
3. เด็กหญิงวาสนา  คล้ายเจ๊ก
1. นางสาวนภัทร  คงสกุล
2. นางยุภา  อรุณสวัสดิ์
2 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 79.45 เงิน 17 1. เด็กหญิงจิราพร  ลาเสน
2. เด็กหญิงนันทชพร  กั้วกำจัด
1. นางยุภา  อรุณสวัสดิ์
2. นางสาวนภัทร  คงสกุล
3 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 61.6 ทองแดง 47 1. เด็กหญิงกรรณิการ์  โพธิหล้า
2. เด็กหญิงธัญญาลักษณ์  ศิรประภาวรรณ
3. เด็กหญิงลักษิณา  เจริญนาน
1. นางสาววลัยทิพย์  ศิริรัตน์
2. นางสาวศิรินทรัตน์  ประไพเพชร
4 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 87 ทอง 19 1. เด็กหญิงขนิษฐา  ศิริยัญ 1. นางสาวศิริรัตน์  บุตรโพธิ์
5 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3 88.2 ทอง 8 1. เด็กหญิงกมลชนก  กลิ่นแก้วณรงค์
2. เด็กหญิงชานิดา  ภูประวิง
3. เด็กหญิงณัฐพร  มนตรีสาร
4. เด็กหญิงธนัชญา  คำลาด
5. เด็กหญิงปิยะฉัตร  อาสา
6. เด็กหญิงปิยะวัน  ภูตลาดขาม
7. เด็กหญิงลลิตา  บุญเต็ม
8. เด็กหญิงวราพรรณ  อุปถัมภ์
9. เด็กหญิงสุธินี  สายสุด
10. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  แพรเขียว
1. นางสาวสุจิตรา  ธรรมศิริ
2. นางโสภนา  ไวเรียบ
3. นางสาวพิราภรณ์  กลิ่นลำดวน
 
6 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 85 ทอง 9 1. เด็กชายปการัง  ลุ้งแก้ว 1. นางสาวบุญนำ  วรพนพิพัฒน์
7 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 80 ทอง 41 1. เด็กหญิงดวงพร  นาดี 1. นายณัฐธพงษ์ชัย  วัชรพงศ์ธร
8 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 82.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. เด็กหญิงกนกวรรณ  นาคเถื่อน
2. เด็กหญิงจันทร์จิรา  พานแก้ว
3. เด็กหญิงจันทิมา  นอสูงเนิน
4. เด็กหญิงจิรภัทร  สุรัตน์
5. เด็กหญิงจิราภรณ์  มงคลนำ
6. เด็กหญิงจุฑาพร  จันตะมะ
7. เด็กชายณัฐวุฒิ  บุตรดาวงษ์
8. เด็กชายณัฐวุฒิ  วงศ์สุทา
9. เด็กชายธนกฤต  ขวัญยืน
10. เด็กชายธีรวุฒน์  จอนสำโรง
11. เด็กชายนัทถพล  แจ่มจำรัส
12. เด็กชายนัทธวุฐิ  อ้นโต
13. เด็กหญิงนารายณ์พร  ตาทอง
14. เด็กหญิงปานไพลิน  อนันตกูล
15. เด็กหญิงพรนิภา  พ้นภัยพาล
16. เด็กหญิงพัชราพรรณ  พรมแสง
17. เด็กหญิงพิราวรรณ์  เทพประสิทธิ์
18. เด็กชายภูมินทร์  อดกล้า
19. เด็กหญิงมนัสนันท์  จานสิบสี
20. เด็กชายวชรพล  บุญส่ง
21. เด็กหญิงวรัญญา  แก่นเกษ
22. เด็กหญิงวิมล  รักจันทร์
23. เด็กหญิงศิริพร  เหง้ามูล
24. เด็กหญิงสุพัตตรา  อุ่นทวง
25. เด็กหญิงอทิตยา  เพิ่มพูล
26. เด็กชายอนุกูล  เสาราช
27. เด็กชายอนุชา  สุภาวงษ์
28. เด็กหญิงอาภัสรา  วัฒนะ
29. เด็กหญิงอุไรพร  ไตย์วงศ์
30. เด็กหญิงเกตน์สิรี  สุขเมือง
31. เด็กชายเอกลักษณ์  ร่มโพธิ์ทอง
1. นายรัชชานนท์  รัตนพันธ์
2. นางสาวฐิตินันท์  เมฆศิริวรรณ
3. นางสาวสุจิตรา  ธรรมศิริ
4. นางสาวพรพิมล  ปะสังคะเต
5. นางสาวภัสรา  ไกยนารถ
6. นางสาวพิมพ์ลดา  สินธุนาวา
9 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 88.66 ทอง 6 1. เด็กหญิงกิตติมา  ปวนสินธุ์
2. เด็กหญิงญาดา  ชูทรัพย์
3. เด็กหญิงปิยฉัตร  เพชรปราณี
4. เด็กหญิงรัตนาภรณ์  แจ่มจำรัส
5. เด็กหญิงวรรณภา  สาขะยัง
6. เด็กหญิงอรกัญญา  ปานปลูก
7. เด็กหญิงอารียา  บูชา
8. เด็กหญิงเพียงเนตร  ลาดบาศรี
1. นางสาวสุรภา  ทองเงิน
2. นางสาวสุวรรณี  นิลสนธิ
10 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงดารภา  เหล่าพล
2. เด็กหญิงวาสนา  บุญเพ็งพัฒน์
1. นายระพีพัฒน์  กล่อมจิต
2. นางสาวศศินิภา  ปัทมะ
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงนิชนันท์  แสงชมภู
2. เด็กหญิงปณิดา  ขุนอินทอง
1. นางสาวสุจิตรา  ธรรมศิริ
2. นางสาวนฤมล  ชื่นแผ้ว
12 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 51 เข้าร่วม 37 1. เด็กชายธนพร  จันทะยุทธ
2. เด็กชายธิบดินทร์  สารมโน
1. นางสาวกิตต์นภัส  โพธิกุล
2. นายวรศักดิ์  สีดามล
13 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 87.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ 1. เด็กหญิงสุกฤตา  งามแจ่ม
2. เด็กหญิงเมขลา  สอนสุภา
1. นายวรศักดิ์  สีดามล
2. นางสาวกิตต์นภัส  โพธิกุล
14 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 83 ทอง 13 1. เด็กชายชัญณรงค์  โลมารักษ์
2. เด็กชายประวิทย์  ไชยรัตน์สัมพันธ์
1. นายวรศักดิ์  สีดามล
2. นางสาวกิตต์นภัส  โพธิกุล
15 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 83 ทอง 19 1. เด็กหญิงนันทกานต์  วงษ์ไชยา
2. เด็กหญิงมณฑิตา  แซ่ฟุ้ง
3. เด็กหญิงอันติมา  ยางนอก
1. นางนุชรีย์  วรชุตินธร
2. นางสมฤดี  มากทรัพย์
16 การงานอาชีพ การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 84 ทอง 32 1. เด็กชายนฤเบศร์  พิมเจริญ
2. เด็กชายพลากร  แก้วอุดม
3. เด็กชายสิตรัง  ศรีลาดเลา
1. นางสาวดาราวรรณ  เชื้อเวียง
2. นางนุชรีย์  วรชุตินธร
17 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายสงกรานต์  แซ้เฮ้ง 1. นางสาวรัตยา  พัทราภรณ์
18 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 72.67 เงิน 27 1. เด็กชายคงฤทธิ์  เปรมศรี 1. นายประวิทย์  ทองเทศ
19 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 91 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงพิไลพร  ชูทรัพย์
2. เด็กหญิงภัทราภรณ์  ศรีนอก
3. เด็กชายเพียรพันธ์  เกษมพิมล
1. นางสาวรัตยา  พัทราภรณ์
2. ว่าที่ร้อยตรีวรกฤดา  เรือนมูล
 
20 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6 75 เงิน 24 1. เด็กชายชนกนันท์  จันทร์งาม
2. เด็กชายพชรดนัย  วิเชียรพงษ์
 
1. นางสาวเกศริน  พันธุมวรรณ
2. นางสาวพลอยณพัชส์  รุ่งโรจน์






Not Rated stars เฉลี่ย : Not Rated จาก 0 ครั้ง.

ข่าวประชาสัมพันธ์5 อันดับล่าสุด

      สรุปเหรียญรางวัล งานศิลปหัตกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 67 14/ก.พ./2561
      การรับนักเรียน ปีการศึกษา 2561 20/ม.ค./2561
      ผลการแข่งขันงานศิลปหัตกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 67 10/ม.ค./2561
      อมตะจูเนียร์ลีคครั้งที่ 8 ประจำปี 2560 6/ธ.ค./2560
      ผลการแข่งขันภาษาญี่ปุ่นเพชรยอดมงกุฎ 6/ธ.ค./2560


โรงเรียนวัดท้องคุ้ง “ไพโรจน์ประชาสรรค์” 9/3 หมู่ 2 ตำบลนาป่า อำเภอเมืองชลบุรี จังหวัดชลบุรี 20000
เบอร์โทร 038-119531 โทรสาร 038-119532